Try our AI Explainer
This notice is long. Get a simplified view of the most important information, including key dates and locations is seconds.
Abergavenny to Glangrwyney - Temporary Road Closure and Speed Restrictions
What is happening?
HYSBYSIAD STATUDOL
I gael copi print bras o’r Hysbysiad hwn, ffoniwch 0300 0604400 neu ebostiwch Trafnidiaeth. YGangenOrchmynion@llyw.cymru
GORCHYMYN CEFNFORDD YR A40 (BRECON ROAD, SIR FYNWY, HYD AT Y FFIN SIROL YNG NGLANGRWYNE, POWYS) (GWAHARDDIADAU A CHYFYNGIADAU TRAFFIG DROS DRO) 202-
MAE GWEINIDOGION CYMRU yn bwriadu gwneud Gorchymyn o dan adran 14 o Ddeddf Rheoleiddio Traffig Ffyrdd 1984 ymhen dim llai na 7 niwrnod i ddyddiad yr Hysbysiad hwn. Mae angen y Gorchymyn arfaethedig er mwyn gwneud gwaith ar geffnffordd yr A40 neu gerllaw iddi ar Brecon Road rhwng y Fenni a’r ffin sirol yng Nglangrwyne yn Sir Fynwy a Phowys.
Effaith y Gorchymyn fydd gwneud y canlynol dros dro:
1. gwahardd pob cerbyd, pob beiciwr a phob cerddwr rhag mynd ar y darn o’r geffnffordd sy’n ymestyn o bwynt 20 metr i’r gorllewin o ganolbwynt y ffordd fynediad i safle Carafanau a Gwersylla Pysgodlyn Farm hyd at bwynt 200 metr i’r dwyrain o ganolbwynt ei chyffordd â Glangrwyney Road.
2. gosod terfyn cyflymder o naill ai 40 mya neu 30 mya ar y darn o’r A40 a ddisgrifir uchod. Bydd y terfyn cyflymder 40 mya neu 30 mya yn weithredol yn ysbeidiol yn ystod oriau’r dydd a’r nos yn ystod cyfnodau’r gwaith pan fydd y system rheoli traffig yn weithredol.
Disgwylir y bydd y gwaharddiadau a’r cyfyngiadau dros dro, y codir arwyddion priodol yn eu cylch, yn dod i rym am 20:00 o’r gloch ar 11 Medi 2026 ac yn dod i ben am 06:00 o’r gloch ar 31 Mawrth 2027, neu pan gaiff yr arwyddion traffig dros dro eu symud ymaith yn barhaol.
Y llwybr arall ar gyfer traffig sy’n teithio tua’r dwyrain o ben gorllewinol y darn o’r ffordd sydd ar gau fydd ar hyd yr A40 tua’r gogledd-orllewin i Grucywel, yr A4077 tua’r de-ddwyrain tuag at Gofilon a’r A465 Ffordd Blaenau’r Cymoedd tua’r dwyrain i ailymuno â’r A40 yn y Fenni. I’r gwrthwyneb ar gyfer traffig sy’n teithio tua’r gorllewin o ben dwyreiniol y darn o’r ffordd sydd ar gau.
Y llwybr arall ar gyfer cerbydau â therfyn pwysau dros 7.5 tunnell sy’n teithio tua’r dwyrain o ben gorllewinol y darn o’r ffordd sydd ar gau fydd ar hyd yr A40 tua’r gogledd-orllewin tuag at Aberhonddu, yr A470 tua’r de tuag at Ferthyr Tudful, yr A465 Ffordd Blaenau’r Cymoedd tua’r dwyrain a’r A4143 tua’r gogledd i ailymuno â’r A40 yn y Fenni. I’r gwrthwyneb ar gyfer cerbydau dros 7.5 tunnell sy’n teithio tua’r gorllewin o ben dwyreiniol y darn o’r ffordd sydd ar gau.
Bydd mynediad lleol ar gael ar hyd yr A40 Brecon Road tua’r dwyrain a thua’r gorllewin, ond dim ond hyd at y pwyntiau cau a bennir. Sicrheir mynediad ar bob adeg i eiddo o fewn yr ardal lle y mae’r ffordd ar gau drwy hebrwng cerbydau drwy’r gwaith.
Dim ond yn ystod y cyfnod a bennir uchod y disgwylir i’r Gorchymyn fod yn weithredol. Er hynny, bydd yn parhau’n ddilys am gyfnod o 18 mis ar y mwyaf rhag ofn y bydd angen ailamserlennu’r gwaith neu wneud gwaith canlyniadol neu waith arall. Bydd hysbysiad am unrhyw newidiadau i’r amseroedd a’r dyddiadau yn cael ei arddangos cyn i unrhyw waith a ailamserlennir ddechrau.
C WYNN, Trafnidiaeth, Llywodraeth Cymru
STATUTORY NOTICE
For a large print copy of this Notice contact 0300 0604400 or email Transportordersbranch@gov.wales
THE A40 TRUNK ROAD (BRECON ROAD, MONMOUTHSHIRE, TO THE COUNTY BOUNDARY AT GLANGRWYNEY, POWYS) (TEMPORARY TRAFFIC PROHIBITIONS AND RESTRICTIONS) ORDER 202-
THE WELSH MINISTERS propose, in not less than 7 days from the date of this Notice, to make an Order under section 14 of the Road Traffic Regulation Act 1984, which is necessary to undertake works on or near the A40 trunk road on Brecon Road between Abergavenny and the county boundary at Glangrwyney in the Counties of Monmouthshire and Powys.
The effect of the Order will be to temporarily:
1. prohibit all vehicles, cyclists and pedestrians from proceeding on the length of the trunk road that extends from a point 20 metres west of the centre point of the access to Pyscodlyn Farm Caravan and Camping site to a point 200 metres east of the centre point of its junction with Glangrwyney Road.
2. impose either a 40 mph or 30 mph speed limit on the length of the A40 described above. The 40 mph or 30 mph speed limit will operate intermittently during daytime and night-time hours during the work periods when traffic management is in operation.
The temporary prohibitions and restrictions, which will be signed accordingly, are expected to come into force at 20:00 hours on 11 September 2026 and end at 06:00 hours on 31 March 2027, or when the temporary traffic signs are permanently removed.
The alternative route for eastbound traffic from the western extent of the closure will be via the A40 north-westbound to Crickhowell, A4077 south-eastbound towards Govilon and eastbound A465 Heads of the Valley Road to re-join the A40 at Abergavenny. Vice versa for westbound traffic from the eastern extent of the closure.
The alternative route for eastbound vehicles with a weight limit over 7.5 tonnes from the western extent of the closure will be via the A40 north-westbound towards Brecon, A470 southbound towards Merthyr Tydfil, eastbound A465 Heads of the Valley Road and northbound A4143 to re-join the A40 at Abergavenny. Vice versa for westbound vehicles over 7.5 tonnes from the eastern extent of the closure.
Local access will be available along the A40 Brecon Road eastbound and westbound, but only up to the points of closure specified. Access to properties within the area of road closure will be maintained at all times via escort through the works.
Although the Order is only expected to operate during the period specified above, it will remain valid for a maximum period of 18 months, as a contingency, should the work need to be rescheduled or consequential or other work is required. Notice of any changes to times and dates will be displayed before the start of any rescheduled work.
C WYNN, Transport, Welsh Government
How long will it take?
Planned start
11-Sept-2026
Estimated end
31-Mar-2027
Need to publish a public notice?
If you need to publish a public notice, please contact South Wales Argus directly at: