Try our AI Explainer
This notice is long. Get a simplified view of the most important information, including key dates and locations is seconds.
Ceredigion - Multiple Temporary Road Closures for Infrastructure Works
What is happening?
Cyngor Sir Ceredigion
HYSBYSIR bod y Cyngor wedi gwneud Gorchymyn Cyngor Sir Ceredigion (U5065 Samau, Llandysul) (Gwahardd Traffig Trwodd Dros Dro) 2026 er mwyn gwahardd unrhyw gerbyd rhag mynd ar hyd y briffordd honno. Cedwir mynediad i gerddwyr. Ar gau 24 awr bob dydd. Y llwybr amgen ar gyfer traffig sy’n teithio tua’r de-orllewin o fan i’r dwyrain o’r ffordd sydd ar gau yw teithio ar hyd yr U5072 i’r gyffordd â’r C1012. Trowch i’r chwith i’r C1012 a theithiwch i’r gyffordd â’r U5067. Trowch i’r chwith i’r U5067 a theithiwch i’r gyffordd â’r U5065. Trowch i’r chwith i’r U5065 a theithiwch i fan i’r de-orllewin o’r ffordd sydd ar gau; ac yn y drefn arall. Cyfanswm pellter o oddeutu 1.9 milltir. Y llwybr amgen ar gyfer traffig sy’n teithio tua’r dwyrain a thua’r de-orllewin o fan i’r gogledd-orllewin o’r ffordd sydd ar gau ar yr U5065 yw teithio ar hyd yr U5065 i’r gyffordd â’r C1012 a dilyn y gwyriad presennol (gan droi i’r dde ar gyfer traffig sy’n teithio tua’r dwyrain neu droi i’r chwith ar gyfer traffig sy’n teithio tua’r de-orllewin); ac yn y drefn arall. Bydd y Gorchymyn yn parhau mewn grym nes bod gwaith adnewyddu’r prif gyflenwad sment asbestos presennol ar gyfer Dwr Cymru wedi’i gwblhau mewn tua 4 mis. Gweithredwyd y Gorchymyn ar 27/08/2026 ac efallai y bydd parhau mewn grym am 18 mis.
Mae’r Cyngor yn bwriadu gwneud Gorchymyn Cyngor Sir Ceredigion (U5125 Lôn y Felin, Cross Inn) (Gwahardd Traffig Drwodd Dros Dro) 2026, heb fod yn llai na 7 diwrnod o 01/09/2026, gan wahardd pob cerbyd rhag mynd ar hyd y briffordd honno. Cedwir mynediad i gerddwyr. Ar gau 24 awr y dydd. Y ffordd arall ar gyfer traffig sy’n teithio i gyfeiriad y de-orllewin o bwynt i’r gogledd-ddwyrain o’r darn ffordd a gaewyd yw teithio ar hyd yr U5125 Lôn y Felin i’r gyffordd â’r A486. Trowch i’r dde i’r A486 gan deithio i’r gyffordd â’r A487T yn Synod Inn. Trowch i’r dde i’r A487T gan deithio i’r gyffordd â’r C1048. Trowch i’r dde i’r C1048 gan deithio i’r gyffordd â’r U5125 Lôn y Felin. Trowch i’r dde i Lôn y Felin gan deithio hyd y pwynt i’r de-orllewin o’r darn ffordd a gaewyd; ac i’r gwrthwyneb. Mae’r ffordd arall tua 3.1 milltir. Bwriedir i’r Gorchymyn ddod i rym ar 14/09/2026 a bydd yn parhau mewn grym hyd nes y bydd y gwaith o ailadeiladu parapet y bont wedi’i gwblhau—bydd hyn yn cymryd tua 4 wythnos. Gall y Gorchymyn barhau mewn grym am 18 mis.
Mae’r Cyngor yn bwriadu gwneud Gorchymyn Cyngor Sir Ceredigion (B4333 Aberporth, Aberteifi) (Gwahardd Traffig Drwodd Dros Dro) 2026, heb fod yn llai na 7 diwrnod o 01/09/2026, gan wahardd pob cerbyd rhag mynd ar hyd y briffordd honno. Cedwir mynediad i gerddwyr. Ar gau 24 awr y dydd. Y ffordd arall ar gyfer traffig sy’n teithio i gyfeiriad y gogledd-orllewin o bwynt i’r de-ddwyrain o’r darn ffordd a gaewyd yw teithio ar hyd y B4333 i’r gyffordd â chefnffordd yr A487. Trowch i’r dde i’r A487 gan deithio i’r gylchfan ym Maenannerch. Cymerwch yr ail droad oddi ar y gylchfan i Ffordd Ymestyn gan deithio i’r gylchfan nesaf. Cymerwch y troad cyntaf oddi ar y gylchfan i’r B4333 gan deithio am oddeutu 2.7 milltir hyd y pwynt i’r gogledd-orllewin o’r darn ffordd a gaewyd; ac i’r gwrthwyneb. Mae’r ffordd arall tua 6.4 milltir. Bwriedir i’r Gorchymyn ddod i rym ar 14/09/2026 a bydd yn parhau mewn grym hyd nes y bydd y gwaith o osod system ddraenio newydd wedi’i gwblhau—bydd hyn yn cymryd tua 10 wythnos. Gall y Gorchymyn barhau mewn grym am 18 mis.
Ceredigion County Council
NOTICE is given that the Council have made the Ceredigion County Council (U5065 Sarnau, Llandysul) (Temporary Prohibition of Through Traffic) Order 2026 to prohibit any vehicle proceeding along that highway. Pedestrian access maintained. Closed 24 hours daily. The alternative route for south-westbound traffic from a point east of the closure is to travel along the U5072 to its junction with the C1012. Turn left onto the C1012 and travel to its junction with the U5067. Turn left onto the U5067 and travel to its junction with the U5065. Turn left onto the U5065 and travel to a point south-west of the closure; and vice versa. A total distance of approximately 1.9 miles. The alternative route for eastbound and south-westbound traffic from a point north-west of the closure on the U5065 is to travel along the U5065 to its junction with the C1012 and follow existing diversion (turning right for east bound traffic or turning left for south-west bound traffic); and vice versa. The Order will continue in force until the renewal works of the existing asbestos cement mains for Welsh Water have been completed in approximately 4 months. The Order was implemented on the 27/08/2026 and may continue in force for 18 months.
The Council intends, not less than 7 days from 01/09/2026, to make the Ceredigion County Council (U5125 Lôn y Felin, Cross Inn) (Temporary Prohibition of Through Traffic) Order 2026 to prohibit any vehicle proceeding along that highway. Pedestrian access maintained. Closed 24 hours daily. The alternative route for south-westbound traffic from a point north-east of the closure is to travel along the U5125 Lôn y Felin to its junction with the A486. Turn right onto the A486 and travel to its junction with the A487T at Synod Inn. Turn right onto the A487T and travel to its junction with the C1048. Turn right onto the C1048 and travel to its junction with the U5125 Lôn y Felin. Turn right onto Lôn y Felin and travel to a point south-west of the closure; and vice versa. A total distance of approximately 3.1 miles. It is intended that the Order will come into force on 14/09/2026 and will continue until works to rebuild the bridge parapet have been completed — approximately 4 weeks. The Order may continue in force for 18 months.
The Council intends, not less than 7 days from 01/09/2026 to make the Ceredigion County Council (B4333 Aberporth, Cardigan) (Temporary Prohibition of Through Traffic) Order 2026 to prohibit any vehicle proceeding along that highway. Pedestrian access maintained. Closed 24 hours. The alternative route for north-westbound traffic from a point south-east of the closure is to travel along the B4333 to its junction with the A487T. Turn right onto the A487T and travel to the roundabout at Blaenannerch. At the roundabout take the second exit onto Ffordd Ymestyn and travel to the next roundabout. At the roundabout take the first exit onto the B4333 and travel for approximately 2.7 miles to a point north-west of the closure; and vice versa. A total distance of approximately 6.4 miles. It is intended that the Order will come into force on 14/09/2026 and will remain in place until drainage replacement works are completed — approximately 10 weeks. The Order may continue in force for 18 months.
Need to publish a public notice?
If you need to publish a public notice, please contact Tivy-Side Advertiser directly at: